சுவிட்சர்லாந்தில் 8,000 பேர் வீடுகளை இழக்கும் அபாயம்!

சுவிட்சர்லாந்தில் 8,000 பேர் வீடுகளை இழக்கும் அபாயம்!

ஃபெடரல் ஹவுசிங் ஆஃபீஸின் (OFL) சமீபத்திய அறிக்கையின்படி, சுவிட்சர்லாந்தில் 2,200 வீடற்ற குடியிருப்பாளர்கள் இருப்பதாகவும் மேலும் 8,000 பேர் தங்கள் வீடுகளை இழக்கும் அபாயத்தில் இருப்பதாகவும் மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

அறிக்கையின் ஆசிரியர்கள், 22 மாநிலங்களில் உள்ள 616 நகராட்சிகளில் இருந்து தகவல்களைத் தொகுக்க சேகரித்தனர். இந்த 616 நகராட்சிகள் சுவிட்சர்லாந்தின் மொத்தத்தில் 28% ஆக்கிரமித்துள்ளன.

அதிகப்படியான செலவு, கடன், போதைப்பொருள் மற்றும் இடம்பெயர்வோடு தொடர்புடைய சமூக காரணிகள் ஆகியவை வீடற்ற தன்மைக்கான முக்கிய காரணங்களாக இருக்கின்றன.

ஆய்வில் மேற்கோள் காட்டப்பட்ட வீடற்ற நிலைக்குப் பின்னால் உள்ள மற்றொரு முக்கிய காரணி தங்குமிடத்திற்கான அதிக செலவு ஆகும். சுவிட்சர்லாந்தின் வீடுகள் விலை உயர்ந்தவை, வீட்டு உரிமையின் குறைந்த விகிதங்கள் மற்றும் வீட்டுக் கடன்களின் அதிக அளவுகளில் இது பிரதிபலிக்கிறது. (முக்கியமாக அடமானக் கடன்கள்)

சுவிட்சர்லாந்தில் சுமார் 36% வீடுகள் மட்டுமே உரிமையாளர்களாக உள்ளன மற்றும் சுவிட்சர்லாந்தில் வீட்டுக் கடன் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் 130% க்கும் அதிகமாக உள்ளது, இது உலகிலேயே மிக அதிகம்.

நாட்டில் ஏற்கனவே உள்ளவர்கள் நீட்டிக்கப்பட்டிருந்தால், வீடுகளுக்கு போட்டியிடும் போது குறைவான வாய்ப்புள்ள புதியவர்கள் குறைவாகவே இருப்பார்கள். வீடற்றவர்களின் அளவு நகரங்களில் அதிகமாகக் காணப்பட்டது.

பிரெஞ்சு மற்றும் இத்தாலிய மொழி பேசும் சுவிட்சர்லாந்தைக் காட்டிலும் ஜேர்மன் மொழி பேசும் சுவிட்சர்லாந்தில் வீடற்றவர்கள் எனப் புகாரளிக்கும் நகராட்சிகளின் சதவீதம் அதிகம்.

சுவிட்சர்லாந்தை ஒத்த மக்கள்தொகை கொண்ட நகரமான லண்டனில் வீடற்றவர்கள் பற்றிய சமீபத்திய புள்ளிவிவரங்கள், 7,690 வீடற்றவர்கள் இருப்பதாகவும், மேலும் 5,630 பேர் வீடற்றவர்களின் அச்சுறுத்தலுக்கு உள்ளாகியுள்ளனர் என்பதைக் காட்டுகிறது. லண்டனுடன் ஒப்பிடும்போது, ​​சுவிட்சர்லாந்தின் வீடற்றோர் விகிதம் லண்டனின் நான்கில் ஒரு பங்காகும்.

அதே நேரத்தில், பிரெஞ்சு மொழி பேசும் சுவிட்சர்லாந்தில் வீடற்றவர்களுடன் பணிபுரியும் பல குழுக்கள் RTS ஐத் தொடர்பு கொண்டு, அறிக்கையின் கண்டுபிடிப்புகள் சுவிட்சர்லாந்தில் உள்ள வீடற்றவர்களின் மொத்த எண்ணிக்கையைக் குறைத்து மதிப்பிடுவதாகக் கூறினர்.

செப்டம்பரில் 2021 இல் வெளியிடப்பட்ட ஜெனீவா பல்கலைக்கழகத்தின் சர்வேயில் ஜெனீவாவில் மட்டும் 700 வீடற்றவர்கள் இருப்பதாக ஒரு கிறிஸ்தவ தொண்டு நிறுவனமான CSP ஜெனீவாவின் இயக்குனர் Alain Bolle சுட்டிக்காட்டினார்.

Lausanne, Vevey மற்றும் Yverdon-les-Bains இல் கிட்டத்தட்ட 800 பேர் வீடற்ற தங்குமிடங்களில் வசித்து வந்தனர், மேலும் 550 பேர் இதேபோன்ற சூழ்நிலையில் Fribourg மாகாணத்தில் உள்ளனர்.

இந்த மூன்று புள்ளிவிவரங்களும் சேர்ந்து 2,050க்கு வந்துள்ளன, இது OFL அறிக்கையில் உள்ள அனைத்து சுவிட்சர்லாந்தின் 2,200 மதிப்பீட்டிற்கு அருகில் உள்ளது. இருப்பினும், இந்த புள்ளிவிவரங்கள் நம்பகமானதாக இருக்காது.

வீடற்ற தங்குமிட எண்களை ஒன்றாக சேர்க்க முடியாது என்று ஃப்ரிபர்க்கில் உள்ள தங்குமிடத்தின் தலைவர் எரிக் முல்லனர் கூறினார். வீடற்றவர்கள் மொபைல் மற்றும் ஒன்றுக்கு மேற்பட்ட முறை எண்ணப்படுவார்கள் என்றார்.

நாட்டில் வீடற்றவர்கள் குறித்து இன்றுவரை மோசமாக ஆய்வு செய்யப்பட்டுள்ளது என்பதால். அறிக்கையின் ஆசிரியர்கள் சுவிட்சர்லாந்தில் உள்ள அரசியல் அதிகாரிகளை வீடற்றவர்கள் பற்றிய தெளிவான படத்தைப் பெறுவதற்கு ஆய்வுகள் மற்றும் தரவுகளை மேம்படுத்துமாறு வலியுறுத்துகின்றனர்.

உலகம்